Class 98 NTP Hue [2k7 - 2k11]
Đăng nhập để cùng tham gia nào !!!
Đăng nhập để cùng tham gia nào !!!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Walk beside you!!!

Trang ChínhTrang Chính  .....(PHẦN 3) Empty  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

.....(PHẦN 3)

Go down 
Tác giảThông điệp
akira_050996
Con nít hôi sữa
Con nít hôi sữa
akira_050996

.....(PHẦN 3) Empty
Bài gửiTiêu đề: .....(PHẦN 3)   .....(PHẦN 3) EmptyTue May 24, 2011 6:21 pm

Nói, ko nói ,...
Một mùa xuân nữa lại về. Năm nào tôi và anh cũng hẹn nhau cùng đi ngắm pháo hoa. Rồi anh sẽ mừng tuổi cho tôi – một cách rất người lớn. Tôi đã giữ những tờ tiền mừng tuổi ấy suốt bao năm. Những tờ ấy luôn có những mẩu giấy be bé kèm lời chúc. Năm nay anh có người yêu, có thể tôi sẽ ko kn` đc đón giao thừa cùng anh nữa...
Kn` 3 ngày nữa là tết, anh và chị giận nhau. Tôi ko bk lí do, chỉ thấy anh buồn...
Chiều hôm ấy, anh bỏ đi đâu đó, lại tắt điện thoại nên chị Hà tìm tôi. Tôi thấy chị buông nên ko nỡ để chị đi:
- Chị ơi nói chuyện vs em chút nhé...
và chúng tôi đã nc rất lâu. Thì ra chị đã thích anh từ lâu lắm. Chị và anh học khác lớp nên chị chỉ bk im lặng thôi... Cho đến khi chị và anh học chung lớp:
- Em bk ko, chị đã quyết định phải bày tỏ. Dù kết quả ... Chị bất chấp... Vì chị đã chờ quá lâu...
Tôi thấy sao giống tôi quá, chỉ có điều tôi chưa bao giờ dám nói vs ai tình cảm của mình. Tôi sợ mình sẽ đánh mất 1 điều j` đó...
Tôi và chị ngồi thêm 1 luk thì anh về. Trước khi chạy đến bên anh, chị nói:
- Em cũng thích anh ấy, đúng ko? Nhìn vào mắt em, chị hiểu. Chúng ta ko bao giờ có thể giấu tình cảm của mình...
Tôi nhìn chị, bất giác lắc đầu. Chị nhìn tôi, lại cười hiền:
- Em ko nói, mãi mãi anh ấy ko thể bk. Mà anh ấy ko bk thì em có cam tâm ko?
Anh và chị đã làm lành vs nhau. Tôi cũng quý chị hơn từ buổi chiều hôm đó. Câu nói của chị khiến tôi suy nghĩ rất nhiều... thấy chị và tôi có cái j` đó, giống nhau... Nếu tôi ko nói ra, anh mãi mãi ko thể bk. Nhưng nếu tôi nói ra, tôi có mất anh ko...
Tôi lại nhớ đến những cây cầu và những kn đường. Cầu ko thể là đường dù quan trọng đến đâu. Bắc qua kn sông nào, đoạn đường nào cũng chỉ là sự quan trọng tạm thời mà thôi..
Nhưng ...
Thà là sự quan trọng tạm thời để có luk đc nhớ đến... Tôi ko muốn là kn đường chỉ để chờ người bước chân qua...
Tôi chạy qua nhà anh... chạy trên đoạn đường mòn tuổi thơ đã ăn sâu tronhg kí ức ... Tôi thấy mình chạy trong năm tháng, trong kỉ niệm... Tôi như thấy tôi của ngày xưa, thấy anh của ngày xưa... thấy tôi nắm tay anh hỏi về sự bất tận...
Gió lùa... hơi xuân...
Anh đứng đó, vẫn nụ cười hiền,....
- Em chỉ muốn nói là em rất yêu quý anh thôi... từ rất lâu rồi. Anh à, em chỉ muốn anh bk... thế thôi...
Rồi chưa kịp để anh nói điều j`, tôi lại chạy biến đj.
Tôi chưa bao giờ thấy mình chạy nhanh như thế. Gió đã cho tôi đôi cánh hay lòng tôi giờ đã nhẹ nhàng...
Tôi nhận đc tn của anh khi gần về nhà:
Tự nhiên lại nói vs anh những điều đã bk ....???
Tôi bật cười, tự nhiên thắc mắc ko bk anh có hiểu mình nói j` ko nữa...
Nhưng đó ko kn` quan trọng nữa. Quan trọng là tôi đã nói đc vs anh điều anh nói suốt bao nhiêu năm...
Tôi quay lại nhìn những kn đường.. bằng phẳng và dài tít tắp...
Trên những cành đào, cánh hoa đào hồng thắm, khẽ rung rinh khi gió thoảng qua...
Và phải chăng, tôi cũng như cánh hoa kia, vừa nhờ gió gửi đến ai... một lời ...

.....(PHẦN 3)
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» DRM chế phần típ !!
» .....(PHẦN 2)
» Doremon chế phần 5 !